Dalilan da ke haifar da zubewar mai

Dalilan da ke haifar da zubewar mai

Na'ura mai aiki da karfin ruwa latsaDalilai da dama ne ke haifar da zubewar mai.Dalilan gama gari su ne:

1. tsufa na hatimi

Hatimin da ke cikin latsawa na hydraulic zai tsufa ko lalacewa yayin da lokacin amfani ya karu, yana haifar da latsawa na hydraulic zuwa zube.Hatimin na iya zama O-zobba, hatimin mai, da hatimin piston.

2. Sako da bututun mai

Lokacin da injin hydraulic ke aiki, saboda rawar jiki ko rashin amfani, bututun mai suna kwance, yana haifar da zubewar mai.

3. Yawan mai

Idan an ƙara mai da yawa a cikin latsawa na hydraulic, wannan zai haifar da matsin lamba na tsarin, wanda zai haifar da zubar da mai.

4. Rashin gazawar sassan ciki na latsawa na hydraulic

Idan wasu sassa a cikin latsa na'ura mai aiki da karfin ruwa sun kasa, kamar bawul ko famfo, wannan zai haifar da zubar mai a cikin tsarin.

5. Rashin ingancin bututun mai

Sau da yawa, ana buƙatar gyara bututun ruwa saboda gazawar.Duk da haka, ingancin bututun da aka sake sanyawa ba shi da kyau, kuma ƙarfin da aka yi amfani da shi yana da ƙananan ƙananan, wanda ya sa rayuwar sabis ɗin ta zama takaice.Na'ura mai aiki da karfin ruwa za ta zubar da mai.

tube - 3

Don bututun mai, rashin ingancin ya fi bayyana a cikin: kaurin bangon bututun ba daidai ba ne, wanda ke rage ƙarfin ɗaukar bututun mai.Don hoses, ƙarancin inganci yana bayyana ne a cikin ƙarancin ingancin roba, rashin isasshen tashin hankali na layin waya na ƙarfe, saƙa marar kyau, da ƙarancin ɗaukar nauyi.Don haka, a ƙarƙashin tasirin mai ƙarfi na matsin lamba, yana da sauƙi don haifar da lalata bututun mai da kuma haifar da zubar da mai.

6. Shigar da bututun ba ya cika bukatun

1) Bututun ba shi da kyau lankwasa

Lokacin hada bututu mai wuya, ya kamata a lanƙwasa bututun bisa ga ƙayyadadden radius na lanƙwasa.In ba haka ba, bututun zai haifar da matsalolin ciki daban-daban na lanƙwasa, kuma zubar mai zai faru a ƙarƙashin aikin matsin mai.

Bugu da kari, idan radius na lankwasa bututun mai wuya ya yi kadan, bangon waje na bututun zai zama siriri sannu a hankali, kuma za a sami wrinkles a bango na ciki na bututun, yana haifar da damuwa na ciki a sashin lankwasa na bututun, kuma raunana karfinsa.Da zarar jijjiga mai ƙarfi ko tasirin matsanancin matsin lamba na waje ya faru, bututun zai haifar da ɓarna mai jujjuyawa kuma ya zubar da mai.Bugu da kari, lokacin shigar da bututun, idan radius na lankwasa bai cika bukatu ba ko kuma bututun ya karkata, hakanan zai sa bututun ya karye ya zubar mai.

2) Shigarwa da gyare-gyaren bututun bai cika buƙatun ba

Mafi yawan shigar da ba daidai ba da yanayin gyarawa sune kamar haka:

① Lokacin shigar da bututun mai, ƙwararrun ƙwararru da yawa suna tilastawa da daidaita shi ba tare da la'akari da tsayi, kwana, da zaren bututun sun dace ba.A sakamakon haka, bututun ya lalace, an haifar da damuwa na shigarwa, kuma yana da sauƙi don lalata bututun, rage ƙarfinsa.Lokacin gyarawa, idan ba a kula da jujjuyawar bututun ba a lokacin aikin ƙarar bututun, za a iya karkatar da bututun ko kuma ya yi karo da wasu sassa don haifar da juzu'i, ta yadda zai rage tsawon rayuwar bututun.

tube - 2

② Lokacin da za a gyara matsi na bututun, idan ya yi sako-sako da yawa, za a haifar da juzu'i da girgiza tsakanin matsewa da bututun.Idan ya yi tsayi sosai, saman bututun, musamman saman bututun aluminium, za a dunkule ko ya lalace, wanda hakan zai sa bututun ya lalace ya zube.

③ Lokacin da ake matsawa haɗin bututun, idan magudanar ruwa ta wuce ƙimar da aka ƙayyade, za a karye bakin kararrawa, za a ja ko zaren zaren, kuma haɗarin zubar mai zai faru.

7. Lalacewar bututun ruwa ko tsufa

Bisa la’akari da shekaru da dama da na shafe na yi na aiki, da kuma na lura da kuma nazari kan karayawar bututun ruwa mai tsauri, na gano cewa mafi yawan karayawar bututun mai tauri ne ke haifar da gajiya, don haka dole ne a sami wani canji a kan bututun.Lokacin da tsarin hydraulic ke gudana, bututun ruwa yana ƙarƙashin matsin lamba.Saboda rashin kwanciyar hankali, ana haifar da matsananciyar damuwa, wanda ke haifar da tasirin tasirin rawar jiki, taro, damuwa, da dai sauransu, yana haifar da damuwa a cikin bututu mai wuya, raunin gajiya na bututun mai, da zubar da man fetur.

Ga bututun roba, tsufa, taurin kai da tsagewa za su faru daga matsanancin zafin jiki, matsanancin matsa lamba, lanƙwasa mai tsanani da murɗawa, kuma a ƙarshe ya sa bututun mai ya fashe da zubar mai.

 tube - 4

Magani

Don matsalar zubar da mai na injin injin, yakamata a fara tantance dalilin da ya haifar da zubar da mai, sannan a samar da mafita mai dacewa ga takamaiman matsalar.

(1) Sauya hatimi

Lokacin da hatimin da ke cikin latsawa na hydraulic sun tsufa ko lalacewa, ya kamata a maye gurbin su cikin lokaci.Wannan zai iya magance matsalar zubar mai yadda ya kamata.Lokacin maye gurbin hatimin, ya kamata a yi amfani da hatimi masu inganci don tabbatar da dogaro na dogon lokaci.

(2) Gyara bututun mai

Idan matsalar bututun mai ne ya haifar da matsalar zubewar mai, sai a gyara bututun mai daidai.Lokacin gyara bututun mai, tabbatar an danne su zuwa madaidaicin juzu'i kuma amfani da abubuwan kullewa.

(3) Rage yawan mai

Idan adadin man ya yi yawa, ya kamata a fitar da man da ya wuce kima don rage matsa lamba na tsarin.In ba haka ba, matsa lamba zai haifar da matsalolin zubewar mai.Lokacin fitar da man da ya wuce kima, ya kamata a kula don zubar da man da ya lalace cikin aminci.

(4) Sauya ɓangarorin da ba su da kyau

Lokacin da wasu sassan da ke cikin latsawa na hydraulic suka kasa, waɗannan sassan ya kamata a maye gurbinsu cikin lokaci.Wannan zai iya magance matsalar zubar mai na tsarin.Lokacin maye gurbin sassa, yakamata a yi amfani da sassa na asali don tabbatar da ingantaccen aiki.

tube - 1


Lokacin aikawa: Yuli-18-2024