Tsarin Ƙarshen Tasa

Tsarin Ƙarshen Tasa

Ƙarshen tasa shine murfin ƙarshen a kan jirgin ruwa kuma shine babban nau'i mai ɗaukar nauyi na jirgin ruwa.Ingancin kai yana da alaƙa kai tsaye zuwa aiki mai aminci da aminci na dogon lokaci na jirgin ruwa.Abu ne mai mahimmanci kuma mai mahimmanci a cikin kayan aikin jirgin ruwa a cikin petrochemicals, makamashin atomic, abinci, magunguna, da sauran masana'antu da yawa.

Dangane da siffa, ana iya raba kawunan zuwa kawuna masu lebur, kawuna masu siffa ta tasa, kawuna masu kamanni, da kawunan masu siffa.Kawunan manyan tasoshin ruwa da tukunyar jirgi galibi suna da siffar sikeli, kuma kawuna masu tsayi galibi ana amfani da su don matsa lamba da sama.Ƙananan ƙananan jiragen ruwa ne kawai ke amfani da kawunansu masu siffar diski.

karshen tasa

1. Hanyar sarrafa tasa-karshen

(1) Tambari.Don daidaitawa da samarwa da yawa, danna kan kauri mai kauri da ƙananan diamita na buƙatar saiti na ƙirar kai da yawa.
(2) Juya.Ya dace da kawuna masu girman gaske da bakin ciki.Musamman a cikin masana'antar sinadarai, wanda galibi ya haɗa da manyan ayyuka da ƙananan ayyuka, ya dace musamman don kaɗa.Kawuna masu kaifi sun dace sosai don jujjuya, yayin da ba a cika amfani da kawunan kwanon abinci ba kuma kawunan masu sassauƙa sun fi wahalar dannawa.

hanyar sarrafa tasa karshen

2. Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Abinci da Kayayyakin Kayayyakin Abinci

(1) Kayan aikin dumama: murhun gas.A halin yanzu ana amfani da tanderun dumama mai haske don dumama, kuma ana amfani da dumama mai ko iskar gas gwargwadon yiwuwa.Domin ana siffanta shi da konewa mai tsabta, ingantaccen inganci, sauƙin sarrafa zafin jiki, da wahala a cikin ƙonawa da lalatawa.Tushen dumama ya kamata a sanye shi da na'urar auna zafin jiki da mai rikodin zafin jiki
.
(2)Latsa ƙarshen tasa.Akwai nau'i biyu: guda-aiki da biyu-aiki.

Aiki guda ɗaya yana nufin silinda mai hatimi kawai kuma babu silinda mai riƙe da komai.Kanana da matsakaitan masana'antu ne kawai ke amfani da shi.Manyan masana'antu duk suna amfani da aiki sau biyu, wato, akwai silinda mai ɗaukar sarari da kuma silinda mai hatimi.

Matsakaicin watsawa na latsawa na hydraulic shine ruwa.Yana da arha, yana motsawa da sauri, ba shi da kwanciyar hankali, kuma ba shi da babban buƙatun rufewa kamar injinan ruwa.Ingancin yana ƙasa da nana'ura mai aiki da karfin ruwa latsa, kuma buƙatun jagora ba su da ƙarfi.Watsawa na latsawa na hydraulic yana da kwanciyar hankali kuma yana da manyan buƙatu don rufewa da jagora.

(3) Yi amfani da kayan aiki, gami da nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan sama da ƙananan ƙira da goyan baya, da sauransu.

karfe tanki shugaban kafa inji

3. Abubuwan Da Suka Shafi Katangar Katangar Kai

Abubuwa da yawa suna shafar canjin kaurin kai, wanda za'a iya taƙaita shi kamar haka:
(1) Kaddarorin kayan aiki.Misali, bakin hatimin kan hatimin gubar ya fi na hatimin hatimin carbon.
(2) Siffar kai.Shugaban mai siffar faifai yana da ƙaramin ƙarami na siriri, kai mai siffar siffa yana da mafi girman adadin bakin ciki, kuma kan elliptical yana da matsakaicin adadi.
(3) Mafi girman ƙananan radius fillet ɗin mutu, ƙarami da ƙarami.
(4) Mafi girma tazarar da ke tsakanin babba da na ƙasa tana mutuwa, ƙarami da ƙarami.
(5) Yanayin lubrication yana da kyau kuma adadin bakin ciki kadan ne.
(6) Mafi girman zafin jiki na dumama, mafi girman adadin bakin ciki.

samar da tasa karshen

4. Danna kuma Form the Tasa Karshen

(1) Kafin a danna kowane kai, dole ne a cire ma'aunin oxide a kan babu komai.Dole ne a shafa man shafawa a kan mold kafin a buga.

(2) Lokacin da ake dannawa, ya kamata a sanya blank ɗin kai a hankali tare da mold gwargwadon yiwuwa.Bambancin tsakiya tsakanin blank da ƙananan ƙira ya kamata ya zama ƙasa da 5mm.Lokacin danna kan rami, ya kamata a biya hankali ga sanya buɗaɗɗen elliptical akan babu komai daidai da tsayi da gajerun gatura na ƙirar.A lokacin aikin latsawa, da farko, daidaita ramin rami tare da wurin buɗewa na blank kuma tura waje.Tura shi zuwa wani wuri da ɗan sama sama da jirgin ƙasan ƙira (kimanin 20mm), sa'an nan kuma latsa na sama na sama.Har ila yau naushin ramin yana faɗuwa a lokaci guda don danna kai cikin siffa.Lokacin latsawa, ana buƙatar ƙara ƙarfin bugun daga ƙarami zuwa babba kuma kada a ƙara ko ragewa ba zato ba tsammani.

(3) Za a iya ja da kan mai zafi mai zafi daga ƙerarriyar kuma a ɗaga shi lokacin da ya yi sanyi zuwa ƙasa da 600°C.Kar a sanya shi a cikin iska.Kada a tara sama da guda biyu a saman juna kafin a sanyaya zuwa zafin daki.Yayin ci gaba da yin hatimi, yawan zafin jiki yakan tashi zuwa kusan 250 ° C kuma bai kamata a ci gaba da yin hatimi ba.Ayyukan na iya ci gaba ne kawai bayan an ɗauki matakan sanyaya don rage yawan zafin jiki na mutuwa.

(4) Ya kamata a samar da kan mai rami a mataki ɗaya gwargwadon yiwuwa.Lokacin da ba zai yiwu a samar da shi a lokaci ɗaya ba saboda ƙayyadaddun yanayi, ya kamata a ba da hankali ga maida hankali tare da kai lokacin da ake buga ramin, kuma ya kamata a kula da kiyaye kaurin bango iri ɗaya a gefen ramin.

karfe tanki shugaban

5. Hot Press Head Forming Hydraulic Press

Yana da sauri da sassauƙa a cikin kewayon aikace-aikacen, yana da babban amincin samarwa, kuma yana da tattalin arziki kuma yana da amfani.
∎ Ya dace da kafawar shugaban latsa mai zafi.
■ Tsarin jarida ya ɗauki tsarin ginshiƙai huɗu.
∎ Madaidaicin madaidaicin sanye take da adaftan radiyo mai motsi.
■ An daidaita bugun silinda mai riƙe da komai.
■ Za'a iya daidaita ƙarfin mariƙin mara komai da ƙarfin mikewa ta atomatik.
■ Za a iya aiwatar da ayyuka guda ɗaya da ayyuka biyu bi da bi.

6. Cold Press Head Forming Hydraulic Press

■ Ya dace da kafawar kai mai sanyi.
■ Tsarin jarida ya ɗauki tsarin ginshiƙai huɗu.
∎ Na'urar miƙewa tana sanye take da ƙyalli na sama, ƙananan ƙira, haɗin gyaggyarawa, da na'ura mai saurin canzawa.
■ Za'a iya daidaita ƙarfin mariƙin mara komai da ƙarfin mikewa ta atomatik.

tasa karshen inji


Lokacin aikawa: Mayu-09-2024