Akwai hanyoyi da yawa don bincikar gazawar kayan aikin hydraulic.A halin yanzu, hanyoyin da aka saba amfani da su sune dubawa na gani, kwatantawa da sauyawa, bincike mai ma'ana, gano kayan aiki na musamman, da sa ido na jihohi.
Teburin Abun Ciki:
1. Hanyar Duban gani
2. Kwatanta da Sauyawa
3. Binciken dabaru
4. Hanyar Gano takamaiman kayan aiki
5. Hanyar Kula da Jiha
Hanyar Duban gani
Hanyar duba gani kuma ana kiranta hanyar ganewar asali na farko.Ita ce hanya mafi sauƙi kuma mafi dacewa don gano kuskuren tsarin hydraulic.Ana aiwatar da wannan hanya ta hanyar baka mai haruffa shida na "gani, sauraro, taɓawa, wari, karantawa, tambaya".Ana iya aiwatar da hanyar dubawa na gani duka a cikin yanayin aiki na kayan aikin hydraulic da kuma a cikin yanayin da ba a yi aiki ba.
1. Duba
Kula da ainihin halin da ake ciki na tsarin hydraulic yana aiki.
(1) Dubi saurin gudu.Yana nufin ko akwai wani canji ko rashin daidaituwa a cikin saurin motsi na mai kunnawa.
(2) Dubi matsi.Yana nufin matsa lamba da canje-canje na kowane matsi na saka idanu a cikin tsarin hydraulic.
(3) Dubi mai.Yana nufin ko mai yana da tsabta, ko kuma ya lalace, da kuma ko akwai kumfa a saman.Ko matakin ruwa yana cikin kewayon da aka ƙayyade.Ko danko na mai hydraulic ya dace.
(4) Nemo ɗigogi, ana nufin ko akwai ɗigogi a kowane ɓangaren haɗi.
(5) Dubi vibration, wanda ke nufin ko na'ura mai aiki da ruwa yana bugun lokacin da yake aiki.
(6) Dubi samfurin.Yi la'akari da matsayin aiki na mai kunnawa, matsa lamba na aiki da kwanciyar hankali na tsarin hydraulic, da dai sauransu bisa ga ingancin samfurin da aka sarrafa ta kayan aikin hydraulic.
2. Saurara
Yi amfani da ji don yanke hukunci ko tsarin na'ura mai aiki da karfin ruwa yana aiki akai-akai.
(1) Saurari hayaniya.Saurari ko hayaniyar famfon kiɗan ruwa da tsarin kiɗan ruwa sun yi ƙarfi sosai da halayen amo.Bincika ko abubuwan sarrafa matsa lamba kamar bawul ɗin taimako da masu kula da jeri sun yi kururuwa.
(2) Saurari sautin tasiri.Yana nufin ko tasirin sautin yana da ƙarfi sosai lokacin da silinda mai ɗaukar hoto na bench ɗin aiki ya canza alkibla.Akwai sautin fistan yana buga kasan silinda?Bincika ko bawul ɗin da ke jujjuyawa ya taɓa murfin ƙarshen lokacin juyawa.
(3) Saurari sauti mara kyau na cavitation da mai mara amfani.Bincika ko an tsotse fam ɗin ruwa a cikin iska kuma ko akwai wani mummunan yanayin tarko.
(4) Saurari sautin ƙwanƙwasawa.Yana nufin ko akwai sautin ƙwanƙwasawa da lalacewa ke haifarwa lokacin da famfon na hydraulic ke gudana.
3. Tabawa
Taɓa sassa masu motsi waɗanda aka yarda a taɓa su da hannu don fahimtar matsayin aikinsu.
(1) Taɓa yanayin zafi.Taɓa saman famfon mai ruwa, tankin mai, da abubuwan bawul ɗin da hannuwanku.Idan kun ji zafi lokacin da kuka taɓa shi na daƙiƙa biyu, yakamata ku bincika musabbabin tashin zafin.
(2) Taba girgiza.Ji motsin sassa masu motsi da bututu da hannu.Idan akwai babban jijjiga, yakamata a bincika dalilin.
(3) Taba rarrafe.Lokacin da benci na aiki yana motsawa a cikin nauyi mai sauƙi da ƙananan sauri, duba ko akwai wani abu mai rarrafe da hannu.
(4) Taba matakin matsewa.Ana amfani da shi don taɓa maƙarƙashiyar madaidaicin ƙarfe, micro switch, da screw ɗin ɗaki, da sauransu.
4. Kamshi
Yi amfani da ma'anar wari don rarrabe ko man yana wari ko a'a.Ko sassan roba suna fitar da wari na musamman saboda yawan zafi da sauransu.
5. Karanta
Yi bitar bayanan gazawar da suka dace da bayanan gyarawa, dubawar yau da kullun da katunan dubawa na yau da kullun, da rikodin canji da bayanan kulawa.
6. Tambayi
Samun dama ga ma'aikacin kayan aiki da yanayin aiki na yau da kullun na kayan aiki.
(1) Tambayi ko tsarin hydraulic yana aiki kullum.Bincika famfo na ruwa don rashin daidaituwa.
(2) Tambayi game da lokacin maye gurbin man hydraulic.Ko tace tsafta ne.
(3) Tambayi ko an daidaita matsa lamba ko bawul mai sarrafa saurin kafin hatsarin.Menene rashin daidaituwa?
(4) Tambayi ko an maye gurbin hatimi ko sassan ruwa kafin hatsarin.
(5) Tambayi waɗanne abubuwan ban mamaki suka faru a cikin tsarin ruwa kafin da bayan hatsarin.
(6) Tambayi abin da ya faru a baya da kuma yadda za a kawar da su.
Saboda bambance-bambance a cikin ji na kowane mutum, iyawar hukunci, da ƙwarewar aiki, sakamakon hukuncin zai bambanta.Duk da haka, bayan maimaita maimaitawa, dalilin rashin nasarar yana da takamaiman kuma za a tabbatar da shi kuma a kawar da shi.Ya kamata a nuna cewa wannan hanya ta fi tasiri ga injiniyoyi da masu fasaha tare da kwarewa mai amfani.
Kwatanta da Sauyawa
Ana amfani da wannan hanyar sau da yawa don bincika gazawar tsarin injin ruwa a cikin rashin kayan gwaji.Kuma sau da yawa haɗe tare da maye gurbin.Akwai lokuta biyu na kwatantawa da hanyoyin maye kamar haka.
Shari'a ɗaya ita ce a yi amfani da injuna biyu masu samfuri iri ɗaya da sigogin aiki don gudanar da gwaje-gwajen kwatance don nemo kurakurai.Yayin gwajin, ana iya maye gurbin abubuwan da ake zargin na'urar, sannan a fara gwajin.Idan aikin ya yi kyau, za ku san inda laifin yake.In ba haka ba, ci gaba da duba sauran abubuwan da aka gyara ta hanya ɗaya ko wasu hanyoyin.
Wani halin da ake ciki shi ne cewa ga tsarin na'ura mai aiki da karfin ruwa tare da aiki iri ɗaya, ana amfani da hanyar maye gurbin kwatancen.Wannan ya fi dacewa.Bugu da ƙari, yawancin tsarin yanzu an haɗa su ta hanyar ƙananan igiyoyi, wanda ke ba da yanayi mafi dacewa don aiwatar da hanyar maye gurbin.Lokacin da aka haɗu da abubuwan da ake tuhuma lokacin da ya zama dole don maye gurbin abubuwan da ba daidai ba na wani da'irar, babu buƙatar tarwatsa abubuwan da aka gyara, kawai maye gurbin haɗin ginin da ya dace.
Binciken dabaru
Domin hadaddun tsarin na'ura mai aiki da karfin ruwa kurakurai, ana amfani da bincike sau da yawa.Wato bisa ga abin da ya faru na kuskure, ana ɗaukar hanyar bincike na hankali da tunani.Yawancin lokaci akwai wuraren farawa guda biyu don amfani da bincike mai ma'ana don gano kurakuran tsarin hydraulic:
Daya yana farawa daga babba.Rashin gazawar babban injin yana nufin cewa mai kunnawa na tsarin hydraulic baya aiki yadda yakamata.
Na biyu shine farawa daga gazawar tsarin kanta.Wani lokaci gazawar tsarin ba ya shafar babban injin a cikin ɗan gajeren lokaci, kamar canjin yanayin mai, haɓakar hayaniya, da sauransu.
Nazari mai ma'ana shine bincike mai inganci kawai.Idan an haɗa hanyar bincike mai ma'ana tare da gwajin kayan gwaji na musamman, inganci da daidaiton ganewar kuskure za a iya ingantawa sosai.
Hanyar Gano takamaiman kayan aiki
Wasu mahimman kayan aikin injin ruwa dole ne su kasance ƙarƙashin gwaji na musamman na ƙididdigewa.Wato gano tushen tushen sigogi na kuskure da samar da ingantaccen tushe don yanke hukunci.Akwai na'urorin gano kuskure na musamman masu ɗaukar nauyi a gida da waje, waɗanda za su iya auna magudanar ruwa, matsa lamba, da zafin jiki, kuma suna iya auna saurin famfo da injina.
(1) Matsi
Gano ƙimar matsin lamba na kowane ɓangare na tsarin hydraulic kuma bincika ko yana cikin kewayon da aka yarda.
(2) Tafiya
Bincika ko darajar kwararar mai a kowane matsayi na tsarin hydraulic yana cikin kewayon al'ada.
(3)Zazzabi
Gano ma'aunin zafi na famfunan ruwa, masu kunna wuta, da tankunan mai.Yi nazarin ko yana cikin kewayon al'ada.
(4) Surutu
Gano ƙimar amo mara kyau kuma bincika su don nemo tushen hayaniyar.
Ya kamata a lura cewa sassan hydraulic da ake zargi da gazawa ya kamata a gwada su a kan benci na gwaji bisa ga ma'aunin gwajin masana'anta.Binciken sassan ya kamata ya zama mai sauƙi da farko sannan kuma mai wahala.Ba za a iya cire muhimman abubuwa cikin sauƙi daga tsarin ba.Ko da makaho dubawa.
Hanyar Kulawa ta Jiha
Yawancin kayan aikin hydraulic da kansa yana sanye da kayan ganowa don mahimman sigogi.Ko kuma an tanadar ma'aunin ma'auni a cikin tsarin.Ana iya kiyaye shi ba tare da cire abubuwan da aka gyara ba, ko kuma za'a iya gano sigogin aikin abubuwan da aka haɗa daga mahaɗin, samar da ƙididdiga na ƙididdiga don ganewar asali na farko.
Misali, daban-daban na'urori masu auna firikwensin kamar matsa lamba, kwarara, matsayi, gudu, matakin ruwa, zazzabi, ƙararrawar filogi, da sauransu ana shigar da su a cikin sassan da suka dace na tsarin hydraulic kuma a cikin kowane mai kunnawa.Lokacin da rashin daidaituwa ya faru a wani yanki, kayan aikin sa ido na iya auna matsayin ma'aunin fasaha a cikin lokaci.Kuma ana iya nuna shi ta atomatik akan allon sarrafawa, don yin nazari da nazari, daidaita sigogi, gano kurakurai, da kawar da su.
Fasahar saka idanu na yanayi na iya ba da bayanai daban-daban da sigogi don tsinkayar kiyaye kayan aikin hydraulic.Yana iya gano daidai kurakurai masu wuya waɗanda ba za a iya magance su ta hanyar gabobin ɗan adam kawai ba.
Hanyar saka idanu ta jihar gabaɗaya tana aiki ne ga nau'ikan kayan aikin hydraulic masu zuwa:
(1) Na'ura mai aiki da karfin ruwa da kuma layi na atomatik wanda ke da tasiri mafi girma akan dukkanin samarwa bayan gazawar.
(2) Kayan aiki na ruwa da tsarin sarrafawa wanda dole ne a tabbatar da aikin aminci.
(3) Madaidaicin, babba, ba kasafai, da mahimmancin tsarin hydraulic masu tsada.
(4) Kayan aiki na hydraulic da kulawar hydraulic tare da tsadar gyaran gyare-gyare ko tsayin lokaci mai tsawo da hasara mai yawa saboda rashin nasarar rufewa.
Abin da ke sama shine hanyar magance duk kayan aikin hydraulic.Idan har yanzu ba za ku iya tantance dalilin gazawar kayan aikin ba, zaku iya tuntuɓar mu.Zhengxisanannen masana'anta ne na kayan aikin hydraulic, yana da babbar ƙungiyar sabis na tallace-tallace, kuma yana ba da sabis na kula da injin injin ƙwararru.
Lokacin aikawa: Juni-01-2023