Canjin zafin jiki yayin aiwatar da gyare-gyare na FRP ya fi rikitarwa.Saboda filastik ba shi da zafi mai zafi, bambancin zafin jiki tsakanin tsakiya da gefen kayan yana da girma a farkon gyare-gyaren, wanda zai haifar da maganin warkewa da haɗin kai don kada a fara lokaci guda a ciki da kuma ciki. m yadudduka na kayan.
A kan yanayin rashin lalata ƙarfi da sauran alamun aiki na samfur, haɓaka yanayin gyare-gyare daidai yana da fa'ida don rage zagayowar gyare-gyare da haɓaka ingancin samfurin.
Idan gyare-gyaren zafin jiki ya yi ƙasa da ƙasa, ba kawai kayan da aka narke ba yana da babban danko da rashin ruwa mara kyau, amma kuma saboda aikin crosslinking yana da wuya a ci gaba da cikakke, ƙarfin samfurin ba shi da girma, bayyanar ba ta da kyau, kuma mold mai danko da lalatawar ejection. faruwa a lokacin rushewa.
Zazzaɓin gyare-gyare shine yanayin da aka ƙayyade lokacin gyare-gyare.Wannan siga na tsari yana ƙayyade yanayin canja wurin zafi na mold zuwa abu a cikin rami, kuma yana da tasiri mai mahimmanci akan narkewa, kwarara da ƙarfafa kayan.
The surface Layer abu da aka warke a baya da zafi don samar da wani wuya harsashi Layer, yayin da daga baya curing shrinkage na ciki Layer abu aka iyakance ta waje wuya harsashi Layer, sakamakon da saura matsawa danniya a cikin surface Layer na gyare-gyaren samfurin, da kuma Layer na ciki yana da ragowar damuwa na ƙwanƙwasa, kasancewar ragowar damuwa zai sa samfurin ya yi tsalle, ya fashe kuma ya rage ƙarfin.
Sabili da haka, ɗaukar matakan rage bambance-bambancen zafin jiki tsakanin ciki da waje na kayan a cikin rami mara kyau da kuma kawar da rashin daidaituwa na magani yana ɗaya daga cikin mahimman yanayi don samun samfuran inganci.
Zazzaɓin gyare-gyaren SMC ya dogara ne akan matsanancin zafin jiki da ƙimar warkewa na tsarin warkewa.Yawanci kewayon zafin jiki tare da ƙananan zafin jiki na curing kololuwa shine kewayon zafin jiki, wanda shine gabaɗaya kusan 135~170 ℃ kuma an ƙaddara ta gwaji;Matsakaicin magani yana da sauri Yanayin zafin jiki na tsarin yana da ƙasa, kuma yawan zafin jiki na tsarin tare da jinkirin warkewa ya fi girma.
Lokacin ƙirƙirar samfuran sirara mai katanga, ɗauki babban iyaka na kewayon zafin jiki, kuma ƙirƙirar samfuran bango mai kauri na iya ɗaukar ƙananan iyaka na kewayon zafin jiki.Koyaya, lokacin samar da samfuran bakin ciki-bango tare da zurfin zurfin, ƙananan iyaka na kewayon zafin jiki yakamata kuma a ɗauka saboda tsayin daka don hana haɓaka kayan abu yayin aikin kwarara.
Lokacin aikawa: Afrilu-09-2021